NT

Một vật tác dụng áp suất 45000 N/m² lên mặt đất. Biết diện tích mà vật đó tiếp súc với đất là 350cm². Khối lượng của vật đó là ?

H24
24 tháng 11 2021 lúc 15:48

Trọng lượng của vật:

     \(P=\dfrac{F}{S}\)\(F=P.S=1575\left(N\right)\)

Khối lượng của vật:

     \(F=10.m\)\(m=\dfrac{F}{10}=\dfrac{1575}{10}=157,5\left(kg\right)\)

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
NM
Xem chi tiết
AD
Xem chi tiết
TT
Xem chi tiết
CL
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
NK
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
XM
Xem chi tiết