PB

Một vật rơi tự do với phương trình chuyển động là  S = 1 2 g t 2 , tính bằng mét và g   =   9 , 8 m / s 2 . Vận tốc của vật tại thời điểm t = 4s là

A. v = 78,4m/s

B. v = 39,2m/s

C. v = 9,8m/s

D. v = 19,6m/s

CT
27 tháng 10 2019 lúc 15:43

Đáp án B

Phương pháp giải: Quãng đường đạo hàm ra vận tốc (ứng dụng tích phân trong vật lý)

Lời giải: Ta có

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
PB
Xem chi tiết
PB
Xem chi tiết
PB
Xem chi tiết
PB
Xem chi tiết
PB
Xem chi tiết
PB
Xem chi tiết
PB
Xem chi tiết
PB
Xem chi tiết
PB
Xem chi tiết