HL

Một vật nhỏ dao động điều hòa theo một quỹ đạo thẳng dài 14 cm với chu kì 1 s. Từ thời điểm vật qua vị trí có li độ 3,5 cm theo chiều âm đến khi gia tốc của vật có độ lớn cực tiểu lần thứ hai, vật có vận tốc trung bình gần nhất với:

A. 35 cm/s. 

B. 31,5 cm/s.

C. 42 cm/s.

D. 30 cm/s.

VN
27 tháng 9 2017 lúc 12:11

Đáp án D

+ Biên độ dao động của vật A=0,5L =0,5.14=7cm.

+ Gia tốc của vật có độ lớn cực tiểu khi vật đi qua vị trí cân bằng.

=> Biểu diễn các vị trí tương ứng trên đường tròn.

+ Từ hình vẽ, ta có:

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
NH
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết