HL

Một vật khối lượng m = 100g thực hiện đồng thời 2 dao động điều hòa cùng phương theo các phương trình x 1 = A 1 cos(πt + φ 1 ) và  x 2  =  A 2 cos(πt +  φ 2 )cm. Trong quá trình dao động luôn có 64 x 1 2 + 36 x 2 2  = 2304 ( cm 2 ). Lấy π 2 = 10. Cơ năng của vật bằn

A. 1,8mJ    

B. 9,8mJ     

C. 5mJ       

D. 3,2mJ

VN
3 tháng 7 2019 lúc 4:11

Chọn C.

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết