HL

Một vật khối lượng 8kg được kéo đều trên sàn bằng 1 lực 20 N hợp với phương ngang 1 góc α = 30 °

Nếu vật di chuyển quãng đường trên trong thời gian 5s thì công suất của lực là bao nhiêu?

A. 5 W

B. 2 W

C.  2 3   W

D.  5 3   W

VN
4 tháng 7 2018 lúc 15:11

Đáp án C. 

P = A t = 10 3 5 = 2 3 W

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HT
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết