H24

một vật đc ném theo phương ngang với vận tốc 15m/s từ một vị trí cách mặt đất 125m .Lấy g=10m/s2. a,Thời gian chuyển động của vật là bao nhiêu ? b, Xác định vị trí ,vận tốc của vật khi chạm đất.

NG
3 tháng 12 2021 lúc 13:26

Thời gian chuyển động vật:

\(t=\sqrt{\dfrac{2h}{g}}=\sqrt{\dfrac{2\cdot125}{10}}=5s\)

Vị trí vật:

\(L=v_0\cdot t=15\cdot5=75m\)

Vận tốc vật:

\(v=\sqrt{\left(gt\right)^2+v^2_0}=\sqrt{\left(10\cdot5\right)^2+15^2}=5\sqrt{109}\)m/s

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết