HL

Một vật dao động theo phương trình  x = 5 cos 5 π t − π 3   c m (t tính bằng s). Kể từ t= 0, thời điểm vật qua vị trí có li độ x= -2,5cm lần thứ 2017là

A. 401,6 s

B. 403,4 s

C. 401,3 s

D. 403,5 s

VN
16 tháng 12 2017 lúc 7:56

Chọn đáp án B

Một chu kỳ có 2 lần vật qua vị trí  x = − 2 , 5 c m = − A 2 T = 0 , 4 s

Số lần  2017 2 = 1008   d ư   1   → Δ t = 1008 T + t 1

Thời gian  t 1  được xác định từ VTLG.

t 1 = T 6 + T 4 + T 12 = 0 , 2 s ⇒ Δ t = 1008 T ⏟ 2016 l a n + t 1 ⏟ 1 l a n = 1008.0 , 4 + 0 , 2 = 403 , 4 s .

 

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết