HL

Một vật dao động điều hòa với phương trình  x   =   5 cos 10 πt cm. Xác định chu kì, tần số dao động chất điểm:

A. f = 10 Hz, T = 0,1s.

B. f = 5 Hz, T= 0,2s.

C. f = 5 π Hz, T = 0,2s

D. f = 0,2Hz, T = 5s

VN
9 tháng 1 2019 lúc 5:50

Đáp án B

+ Tần số và chu kì của con lắc là f = 5 Hz, T = 0,2 s.

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết