HL

Một vật dao động điều hòa theo phương trình x = 20 cos 2 π t − π 2 c m .Tại thời điểm t, vật có li độ 5 cm và đang chuyển động theo dương. Li độ của vật tại thời điểm (t + 0,125)s là

A. -17,2 cm

B. 10,2 cm

C. -10,2 cm

D. 17,2 cm

VN
28 tháng 2 2017 lúc 3:37

Chọn đáp án D

ω = 2 π ⇒ T = 1 ( s ) ⇒ 0 , 125 ( s ) = 1 8 T ⇒ △ φ = π 4 .

x 0 = 5 c m ⇒ cos φ 0 = 5 20 ⇒ φ 0 = − 1 , 318 ⇒ φ 1 = φ 0 + Δ φ = − 0 , 533

⇒ x 1 = A . cos φ 1 = 17 , 2 c m .

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
NV
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết