HL

Một vật có khối lượng m = 400 g và động năng 20 J. Khi đó vận tốc của vật là:

A. 0,32 m/s.

B. 36 km/h

C. 36 m/s

D. 10 km/h

VN
29 tháng 10 2019 lúc 12:34

Đáp án B.

 Từ công thức tính động năng: Wd =1/2 mv2 →  v = 2 W d m = 2 . 20 0 , 4 = 10 m / s = 36 k m / h

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết