Bài 13. Công cơ học

PK

Một vật có khối lượng 5 kg rơi từ độ cao 1,2 m xuống đất. Tính:

a/ Trọng lượng của vật.

b/ Công của trọng lực

H24
24 tháng 2 2021 lúc 7:29

a. Trọng lượng của vật là:

\(P=10m=10\cdot5=50\left(N\right)\)

b. Công của trọng lực là:

\(A=F\cdot s=P\cdot h=50\cdot1,2=60\left(J\right)\)

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
TT
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết
DN
Xem chi tiết
DD
Xem chi tiết
DA
Xem chi tiết
LA
Xem chi tiết
KP
Xem chi tiết
DN
Xem chi tiết
PC
Xem chi tiết