Bài 13. Công cơ học

TT

1 vật có khối lượng 8kg rơi từ độ cao 15m xuống đất. tính công của trọng lực

NG
10 tháng 12 2021 lúc 21:29

Trọng lượng vật:

\(P=10m=10\cdot8=80N\)

Công của trọng lực:

\(A=P\cdot h=80\cdot15=1200J\)

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
NN
Xem chi tiết
PK
Xem chi tiết
KP
Xem chi tiết
DN
Xem chi tiết
HP
Xem chi tiết
TL
Xem chi tiết
DN
Xem chi tiết
DA
Xem chi tiết
DD
Xem chi tiết