NL

một vật có khối lượng 2.5 tấn đang chuyển động đều trên mặt đường. Tính lực ma sát tác dụng lên vật trong trường hợp đó. Biết lực kéo bằng 50% trọng lực của vật

MỌI NGƯỜI GIÚP MÌNH VỚI MÌNH CẦN GẤP !!!!!khocroi

 

H24
29 tháng 8 2021 lúc 11:18

2,5 tấn = 2500(kg)

Trọng lượng của oto : 

$P = 2500.10 = 25 000(N)$

$F_{kéo} = 50\%P = 12500(N)$

Vì oto chuyển động đều nên

$F_{ma\ sát} = F_{kéo} = 12500(N)$

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
TH
Xem chi tiết
PP
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
HD
Xem chi tiết
NA
Xem chi tiết
NA
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết