ND

 Một vật có khối lượng 210kg làm bằng chất có khối lượng riêng 10500kg/m3được nhúng hoàn toàn trong nước. Tính lực đẩy Ác-si-mét tác dụng lên vật. Biết trọng lượng riêng của nước là 10000N/m3

LL
7 tháng 2 2022 lúc 20:34

Thể tích của vật là:

\(V=\dfrac{m}{D}=\dfrac{210}{10500}=0,02\left(m^3\right)\)

Lực đẩy Ác si mét tác dụng lên vật là:

\(F_A=d.V=10000.0,02=200\left(N\right)\)

Bình luận (0)
KS
7 tháng 2 2022 lúc 20:37

undefined

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
DL
Xem chi tiết
TN
Xem chi tiết
GD
Xem chi tiết
NA
Xem chi tiết
LG
Xem chi tiết
MS
Xem chi tiết
RA
Xem chi tiết
KD
Xem chi tiết
HN
Xem chi tiết