PB

Một vật chuyển động với gia tốc a t = 6 t m / s 2 . Vận tốc của vật tại thời điểm t = 2  giây là 17 m / s . Quãng đường vật đó đi được trong khoảng thời gian từ thời điểm t = 4  giây đến thời điểm t = 10  giây là:

A. 1014m.                     

B. 1200m.              

C. 36m.                         

D. 966m.

CT
3 tháng 8 2017 lúc 5:34

Theo đề bài, ta có: 

Quãng đường vật đó đi được trong khoảng thời gian tử thời điểm t = 4  giây đến thời điểm t = 10  giây là:

Chọn: D

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
PB
Xem chi tiết
PB
Xem chi tiết
PB
Xem chi tiết
PB
Xem chi tiết
PB
Xem chi tiết
PB
Xem chi tiết
PB
Xem chi tiết
PB
Xem chi tiết
PB
Xem chi tiết