PB

Một vận động viên đua xe F đang chạy với vận tốc 10 (m/s) thì anh ta tăng tốc với vận tốc a t = 6 t m / s 2 ,  trong đó t là khoảng thời gian tính bằng giây kể từ lúc tăng tốc. Hỏi quãng đường xe của anh ta đi được trong thời gian 10(s) kể từ lúc bắt đầu tăng tốc là bao nhiêu?

A. 1100 m

B. 100m

C. 1010m

D. 1110m

CT
18 tháng 9 2017 lúc 14:18

Đáp án A.

v t = ∫ a t d t = ∫ 6 t d t = 3 x 3 + C .

Vì  v 0 = 10 ⇒ v t = 3 t 2 + 10

s t = ∫ 0 10 v t d t = ∫ 0 10 3 t 2 + 10 d t = t 3 + 10 t 10 0 = 1100 m .

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
PB
Xem chi tiết
PB
Xem chi tiết
PB
Xem chi tiết
PB
Xem chi tiết
PB
Xem chi tiết
PB
Xem chi tiết
PB
Xem chi tiết
PB
Xem chi tiết
PB
Xem chi tiết