HL

Một tụ điện có điện dung C 1   =   8 µ F được tích điện đến hiệu điện thế U 1 = 200 V và một tụ điện C 2 = 6µF được tích điện đến hiệu điện thế U 2 = 500 V. Sau đó nối các bản mang điện cùng dấu với nhau. Tính hiệu điện thế U của bộ tụ điện

A. 328,57 V

B. 32,85 V

C. 370,82 V.

D. 355 V

VN
13 tháng 6 2017 lúc 14:16

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết