HL

Một tụ điện có điện dung C 1 = 20 μ F được tích điện đến hiệu điện thế U 1 = 200 V , sau đó nối hai bản của tụ này với hai bản của một tụ khác chưa tích điện, có điện dung C 2 = 10 μ F . Sử dụng định luật bảo toàn điện tích, hãy tính hiệu điện thế của tụ điện  C 2 sau khi nối hai tụ  C 1   v à   C 2 với nhau

A. 200 V

B. 100 V

C. 400 V

D. 400/3 V

VN
27 tháng 8 2019 lúc 17:56

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
DV
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết