DD

Một tổ công nhân mỗi ngày sản xuất được 72 sản phẩm . Nếu thêm vào tổ công nhân 3 người thì mỗi ngày tổ công nhân sẽ sản xuất được 99 sản phẩm . Hỏi tổ công nhân thực sự có bao nhiêu người ? ( Năng suất của mỗi công nhân như nhau )

NT
4 tháng 12 2014 lúc 22:30

3 người công nhân trong 1 ngày sản xuất ra được số sản phẩm là 99 - 72 = 27 ( sản phẩm )

1 người công nhân trong 1 ngày sản xuất ra được số sản phẩm là 27 : 3 = 9 ( sản phẩm )

Số công nhân tổ đó có là 72 : 9 = 8 ( công nhân )

Bình luận (1)
PT
21 tháng 3 2017 lúc 19:45

8nguoi

Bình luận (0)
CC
12 tháng 7 2017 lúc 9:46

lớp 3 đã học tỉ lệ thuận đâu 

Bình luận (0)
KA
3 tháng 5 2018 lúc 22:08

8 người nhé

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
DT
Xem chi tiết
PB
Xem chi tiết
PB
Xem chi tiết
LA
Xem chi tiết
PB
Xem chi tiết
LD
Xem chi tiết
PB
Xem chi tiết
PB
Xem chi tiết
DN
Xem chi tiết