PD

Một tấm kính chữ nhật có chiều rộng 30cm chiều dài gấp đôi chiều rộng . Tính diện tích của tấm kính đó 

LP
12 tháng 11 2015 lúc 8:27

giải:

chiều dài của tấm kính hình chữ nhật là:

30 x 2 = 60 ( cm)

diện tích của tấm bìa hình chữ nhật là : 

30 x 60 =1800 (cm2)

Đáp số : 180 cm2

Bình luận (0)
TH
25 tháng 5 2016 lúc 22:00

câu trả lời của phương đúng    đáp số là: 180 cm2

Bình luận (0)
CR
15 tháng 8 2017 lúc 18:16

Chiều dài của tấm kính hình chữ nhật :

30 x 2 = 60 cm

Diện tích cuả tấm kính:

60 x 30 = 1800 (cm2 )

                 Đáp số:  1800 (cm2 )

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
KL
Xem chi tiết
PB
Xem chi tiết
PB
Xem chi tiết
HM
Xem chi tiết
DT
Xem chi tiết
NT
Xem chi tiết
PB
Xem chi tiết
TH
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết