HL

Một sóng ngang truyền theo phương Ox từ O với chu kỳ sóng 0,1 s. Tốc độ truyền sóng là 2,4 m/s. Điểm M trên Ox cách O một đoạn 65 cm. Trên đoạn OM có số điểm dao động ngược pha với M là

A. 2.

B. 3.

C. 4.

D. 5.

VN
11 tháng 12 2017 lúc 7:01

Đáp án B

+ Bước sóng của sóng  λ = v T = 24     c m

+ Điểm dao động ngược pha với M thì cách M một đoạn  0 , 5 λ = 12     c m

Xét tỉ số   O M 0 , 5 λ = 65 12 = 5 , 42 → Có 4 điểm ngược pha với M ứng với k=1,3 và 5

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết