HL

Một sợi dây kim loại dài l 0 = 1 , 8 m  và có đường kính d = 0 , 5   m m . Khi bị kéo bằng một lực F = 20 N  thì sợi dây này bị dãn ra thêm ∆ l = 1 , 2   m m . Suất đàn hồi của kim loại làm dây là:

A. E = 15 , 81 . 10 10 P a                                   

B. E = 11 , 9 . 10 10 P a          

C. E = 15 , 28 . 10 10 P a                                      

D. E = 12 , 8 . 10 10 P a

VN
22 tháng 3 2017 lúc 15:31

Đáp án: C

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết