HL

Một quạt điện dùng trên xe ô tô có ghi 12V – 15W. Tính điện năng mà quạt sử dụng trong một giờ khi chạy bình thường

VN
15 tháng 10 2018 lúc 7:26

Điện năng quạt tiêu thụ trong 1 giờ là:

A = P đ m .t = 15.3600 = 54000J = 0,015kW.h.

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
LT
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HK
Xem chi tiết
LL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
DQ
Xem chi tiết
MB
Xem chi tiết