HL

Một quả bóng được ném theo phương ngang với vận tốc đầu có độ lớn là v 0 = 20m/s và rơi xuống đất sau 3s. Hỏi quả bóng được ném từ độ cao nào? Lấy g = 10m/ s 2 và bỏ qua sức cản của không khí.

A. 90m

B. 30m

C. 45m

D. 60m

VN
26 tháng 8 2018 lúc 18:24

Ta có, thời gian chạm đất của vật ném ngang:  t = 2 h g

Ta suy ra:  h = 1 2 g t 2 = 1 2 10.3 2 = 45 m

Đáp án: C

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết