Bài 15. Công suất

TN

Một oto khối lượng 3 tấn đang chuyển động với vận tốc 60 km/h . Tính động lượng của xe

H24
19 tháng 1 2020 lúc 16:37

Đổi: \(3\) tấn \(=3000kg\)

Động lượng của xe: \(p=mv=3000.\frac{60}{3,6}=50000\)

Vậy ..........................

Bình luận (0)
 Khách vãng lai đã xóa
NT
19 tháng 1 2020 lúc 18:21

3 tấn = 3000kg

Động lượng của xe là :

\(p=mv=3000.\frac{60}{3,6}=50000\)

Bình luận (0)
 Khách vãng lai đã xóa
TN
19 tháng 1 2020 lúc 20:20

đổi 3 tấn=3000 kg

động lượng của xe là

\(p=m.v=3000.\frac{60}{3,6}=50000\left(kg.m/s\right)\)

vậy...............

Bình luận (0)
 Khách vãng lai đã xóa

Các câu hỏi tương tự
DN
Xem chi tiết
V1
Xem chi tiết
TT
Xem chi tiết
HK
Xem chi tiết
TK
Xem chi tiết
V8
Xem chi tiết
BK
Xem chi tiết
BD
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết