Bài 15. Công suất

BD

Một người đi xe đạp chuyển đông đều trên đoạn thẳng nằm ngang với lực kéo F=10N và sản ra công suất trung bình P1=40W

A, tính vận tốc chuyển động của xe trên đoạn dương nằm ngang

B, Người này phải đạp xe lên một đoạn dốc 3% muốn duy trì vận tốc cũ thì người này phải sản ra công suất p2= 112W. Cho biết khối lượng xe đạp là 12kg, lực cản chuyển động của xe không đổi. Tính khối lượng người

TX
16 tháng 2 2020 lúc 16:03

a)\(v=\frac{P}{F}=4\)m/s

b)lực kéo lúc này:\(F'=\frac{P'}{v}=28N\)

ta lại có:\(F=3\%.10.\left(12+m_{người}\right)\) \(\Rightarrow m_{người}=\frac{244}{3}\approx81,3kg\)

Bình luận (0)
 Khách vãng lai đã xóa

Các câu hỏi tương tự
V1
Xem chi tiết
NH
Xem chi tiết
TH
Xem chi tiết
DD
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
TH
Xem chi tiết
TL
Xem chi tiết
PL
Xem chi tiết
DH
Xem chi tiết