H24

một ôtô đi từ đà lạt lúc 6 giờ 36 phút và đến thành phố hồ chí minh lúc 12 giờ. vận tộc của ôtô là 56km/giờ.
a) tính quãng đường từ đà lạt đến thành phố hồ chí minh.
b) nếu ôtô đi trong 3 giờ 45 phút thì còn cách thành phố hồ chí minh bao nhiêu km?

GD

Thời gian ô tô đi từ ĐL -> TPHCM:

12 giờ - 6 giờ 36 phút = 5 giờ 24 phút = 5,4 giờ

a, Quãng đường ĐL-TPHCM dài:

5,4 x 56 = 302,4(km)

b, 3 giờ 45 phút = 3,75 giờ

Nếu ô tô đi trong 3 giờ 45 phút thì còn cách TPHCM:

(5,4 - 3,75) x 56 = 92,4(km)

Bình luận (0)
AP
2 tháng 4 2023 lúc 20:40

Thời gian ô tô đi từ Đà Lạt đến TPHCM:

12 giờ - 6 giờ 36 phút = 5 giờ 24 phút = 5,4 giờ

a, Quãng đường từ Đà Lạt đến TPHCM dài số km là

5,4 x 56 = 302,4(km)

b, 3 giờ 45 phút = 3,75 giờ

Nếu ô tô đi trong 3 giờ 45 phút thì còn cách TPHCM:

(5,4 - 3,75) x 56 = 92,4(km)

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
AP
Xem chi tiết
TN
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
LC
Xem chi tiết
TM
Xem chi tiết
PA
Xem chi tiết
TQ
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
PB
Xem chi tiết