TL

 một ôtô đi được 4.000 mét Trong thời gian 5 phút Hỏi ô tô đó đi với vận tốc bao nhiêu kilômét giờ

H24
3 tháng 3 2016 lúc 19:57

                               4000m= 4km

                1 phút ô tô đó đi được số ki-lô-mét là

                           4:5=0,8(km)

                               1 giờ có 60 phút. Vậy

                          Vận tốc của ô tô đó là:

                                   0,8x 60=48 km/h    

Bình luận (0)
H24
3 tháng 3 2016 lúc 19:56

5 phút = 1/12 giờ                    4000m=4km

lay4:1/12=48km/giờ

đs:48km/giờ

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
NL
Xem chi tiết
NA
Xem chi tiết
LL
Xem chi tiết
AV
Xem chi tiết
TL
Xem chi tiết
DL
Xem chi tiết
KS
Xem chi tiết
PT
Xem chi tiết
PC
Xem chi tiết