TT

Một ô tô và 1 xe máy khởi hành cùng lúc từ hai đầu của 1 quãng đường và đi ngược chiều nhau,sau 2 giờ 15 phút ô tô và xe máy gặp nhau.Biết ô tô đi với vận tốc 54km/giờ,xe máy đi vận tốc 38 km/giờ.Tính quãng đường đó?

 

LK
22 tháng 3 2016 lúc 18:53

Quãng đường là:

2,25x54+2,25x38=207(km)

Đáp số:207 km

Bình luận (0)
TN
22 tháng 3 2016 lúc 18:56

Đổi 2 giờ 15 phút =2,25 giờ

quãng đường đó dài là:

2,25x54+2,25x38=207(km)

đáp số:207 km

Bình luận (0)
SO
22 tháng 3 2016 lúc 19:07

2 giờ 15 phút =2,25 giờ

quãng đường dài là :

2,25 x54+ 2,25 x38=207

                    Đáp số:207

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
CA
Xem chi tiết
HQ
Xem chi tiết
PN
Xem chi tiết
DL
Xem chi tiết
BP
Xem chi tiết
HA
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
ND
Xem chi tiết
KA
Xem chi tiết