HT

Một ô tô trong 3 giờ đầu ,mỗi giờ đi được 45km ; trong 2 giờ sau,mỗi giờ đi được 50km.Hỏi trung bình mỗi giờ ô tô đi được bao nhiêu ki-lô-mét?

L2

3 giờ đầu xe đi được tổng số km là

             45 x 3 = 135 (km)

2 giờ sau xe đi được số km là 

            50 x 2 = 100 (km)

Trung bình mỗi giờ ô tô đi được số km là 

            (135 + 100) : 5 = 47 (km/h)

HT

Bình luận (0)
 Khách vãng lai đã xóa

Các câu hỏi tương tự
PB
Xem chi tiết
LA
Xem chi tiết
CN
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
HA
Xem chi tiết
PB
Xem chi tiết
AR
Xem chi tiết
MP
Xem chi tiết
LY
Xem chi tiết