KT

một ô tô trong 3 giờ  đầu , mỗi giờ đi được 45,5 km , 4 giờ sau mỗi giờ đi được 50,3 km . hỏi trong 7 giờ ô tô đó đi được bao nhiêu km 

BT
17 tháng 11 2016 lúc 19:29

dễ mà tự làm đi

Bình luận (0)
H24
30 tháng 11 2017 lúc 19:50

3h đầu ô tô đi được là : 45,5 x 3 = 136.5 [km]
2h tiếp theo ô tô đó đi được là : 41,75 x 2 = 83.5 [km] 
TB mỗi giờ ô tô đi được là : [136,5 + 83,5 ] : [3 + 2] = 44[km]
                                     ĐS:44km

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
TM
Xem chi tiết
NL
Xem chi tiết
KT
Xem chi tiết
PB
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết
NT
Xem chi tiết
TD
Xem chi tiết
NC
Xem chi tiết
CV
Xem chi tiết