ND

 Một ô tô giờ thứ nhất đi được 40 km , giờ thứ hai đi được 45 km , giờ thứ ba đi được quãng đường bằng nửa quãng đường đi trong hai giờ đầu . Hỏi trung bình mỗi giờ ô tô đi được bao nhiêu ki - lô - mét ? . 

LN
16 tháng 4 2015 lúc 19:06

Giờ thứ ba đi được quãng đường là :

      ( 40 + 45 ) : 2 =42,5 ( km )

Trung bình mỗi giờ ô tô đi được là :

    ( 40 + 45 + 42,5 ) : 3 = 42,5 ( km )

               Đáp số : 42,5 km

Bình luận (0)
TH
6 tháng 5 2015 lúc 19:52

Giờ thứ ba đi được quãng đường là:

      (40+45):2=42,5 (km)

Trung bình mỗi giờ ô tô đi được là:

       (40+45+42,5) : 3=42,5  (km)

              Đáp số: 42,5 km

 

Bình luận (0)
TP
2 tháng 10 2018 lúc 21:59

Giờ thứ 3 người đó đi dc số km là :

      ( 40 + 45 ) : 2 = 42,5 ( km )

Trung bình mỗi giờ ô tô đi dc số km là :

       ( 40 + 45 + 42,5 ) : 3 = 42,5 ( km )

                             Đ/S :...

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
NT
Xem chi tiết
TC
Xem chi tiết
KK
Xem chi tiết
PB
Xem chi tiết
NX
Xem chi tiết
LN
Xem chi tiết
TC
Xem chi tiết
PV
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết