HN

Một ô tô dự định đi một quãng đường dài 200km .ô tô đó đi

Với vận tốc 60km/giờ và đi được 2 giờ 15 phút .hỏi ô tô còn phải

Đi tiếp quãng đường dài bao nhiêu ki lo met

                                               giai

NA
27 tháng 4 2022 lúc 14:31

 Đổi 2giờ 15 phút = 2.25 giờ

ô tô đó đi đc quãng đường là

 60 x 2,25 = 135 (km)

ô tô đó còn phải đi quãng đường là

200 - 135 = 65 (km)

Bình luận (0)
NN
27 tháng 4 2022 lúc 14:32
Bình luận (0)
NN
27 tháng 4 2022 lúc 14:56

            2giờ 15 phút = 2,25 giờ

    ô tô đó đi đc quãng đường là

               60 x 2,25 = 135 (km)

    ô tô đó còn phải đi quãng đường là

               200 - 135 = 65 (km)

                       ĐS : 65 km

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
LD
Xem chi tiết
TN
Xem chi tiết
NP
Xem chi tiết
TK
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết
TQ
Xem chi tiết
PB
Xem chi tiết
PB
Xem chi tiết
TK
Xem chi tiết