VT

một ô tô đi với vận tốc 35km/h . tính quãng đường ô tô đi trong 24 phút ?

HK
7 tháng 4 2016 lúc 18:43

24 phút =2/5 giờ

quãng đường ô tô đi là

2/5x35=14 km

đáp số:14 km

nhớ h mình nha

Bình luận (0)
KN
7 tháng 4 2016 lúc 18:44

24 phut =2/5 gio.quang duong di duoc la35*2/5=14km

Bình luận (0)
NT
7 tháng 4 2016 lúc 18:49

quãng đường ô tô đi là

35 x 24 = 840km

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
ES
Xem chi tiết
NP
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
Xem chi tiết
DH
Xem chi tiết
TT
Xem chi tiết
PB
Xem chi tiết
GD
Xem chi tiết
BH
Xem chi tiết