TT

Một ô tô đi từ tỉnh A lúc 6 giờ và đến tỉnh B lúc 10 giờ45 phút.Ô tô đi với vận tốc 46km/giờ và nghỉ dọc đường mất 30 phút.Tỉnh độ dài quãng đường từ tỉnh A đến tỉnh B?

                                           Giải:

 

 

 

 

IK
29 tháng 4 2022 lúc 21:11

Đổi 10 giờ 45 phút = 10,75 giờ

30 phút = 0,5 giờ

Thời gian ô tô đi từ tỉnh A đến tỉnh B không kể thời gian nghỉ là:

10,75 - 6 - 0,5 = 4,25 (giờ)

Quãng đường từ tỉnh A đến tỉnh B là:

46 x 4,25 = 195.5 (km)

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
NP
Xem chi tiết
PB
Xem chi tiết
HP
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
PA
Xem chi tiết
QK
Xem chi tiết
NH
Xem chi tiết
QA
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết