PB

Một ô tô đi từ A lúc 7 giờ 30 phút, đến B lúc 12 giờ 15 phút với vận tốc 46km/giờ. Tính độ dài quãng đường AB.

CT
18 tháng 7 2017 lúc 7:43

Thời gian đi của ô tô là:

12 giờ 15 phút - 7 giờ 30 phút = 4 giờ 45 phút

4 giờ 45 phút = 19 4  giờ

quãng đường AB dài: 46 x 19 4 = 218,5 (km)

Đáp số: 218,5 km.

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
PB
Xem chi tiết
TA
Xem chi tiết
ND
Xem chi tiết
HH
Xem chi tiết
DN
Xem chi tiết
FB
Xem chi tiết
MV
Xem chi tiết
QL
Xem chi tiết
LG
Xem chi tiết