TL

Một ô tô đi từ A lúc 6 giờ 30 phút, đến B lúc 9 giờ . Quãng đường AB dài 130 km. Vận tốc của ô tô là:

VD
21 tháng 3 2022 lúc 16:28

Thời gian ô tô đi từ A đến B là:

9h-6h30'=2h30'=2,5h

Vận tốc của ô tô là:
130:2,5=52(km/h)

Đáp số: 52km/h

Bình luận (0)
H24
21 tháng 3 2022 lúc 16:29

Thời gian ô tô đi từ A đến B là:

9h - 6h30p = 2h30p = 2,5h

Vận tốc của ô tô là:
130 : 2,5 = 52 ( km/h )

Đáp số: 52 km/h

Bình luận (0)
LH
21 tháng 3 2022 lúc 16:29

Thời gian ô tô đi là:

9giờ - 6giờ 30 phút  = 2h30 giây = 2,5 giây

Vận tốc là:

130 : 2,5 = 52  (km/h)

Bình luận (0)
HH
21 tháng 3 2022 lúc 16:30

Ô tô đi trong thời gian:

9 giờ - 6 giờ 30 phút = 2 giờ 30 phút = 2,5 giờ

Vận tốc của ô tô là:

130 : 2,5 = 52 (km/giờ)

Đáp số: 52km/giờ

Bình luận (0)
LL
21 tháng 3 2022 lúc 16:37

Đổi : 9 giờ = 8 giờ 60 phút

Thời gian ô tô đi quãng đường AB là :

 8 giờ 60 phút - 6 giờ 30 phút = 2 giờ 30 phút

Đổi : 2 giờ 30 phút = 2,5 giờ

Vận tốc của ô tô là :

130 : 2,5 = 52 (km/h)

ĐS : 52 km/h

Bình luận (0)
HM
31 tháng 5 2022 lúc 17:07

Thời gian ô tô đi từ A đến B là:

9h-6h30'=2h30'=2,5h

Vận tốc của ô tô là:
130:2,5=52(km/h)

đ/s: 52km/h

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
NN
Xem chi tiết
LS
Xem chi tiết
TN
Xem chi tiết
VN
Xem chi tiết
AH
Xem chi tiết
MA
Xem chi tiết
NH
Xem chi tiết
NH
Xem chi tiết
TA
Xem chi tiết