PB

Một ô tô đi từ A đến B với vận tốc 45 km/giờ, một xe máy đi từ B cùng một lúc với ô tô và đi ngược chiều (về A) với vận tốc 35 km/giờ. Sau 3 giờ ô tô gặp xe máy. Hãy tính quãng đường AB.

A. 135km

B. 105km

C. 80km

D. 240km

CT
25 tháng 1 2017 lúc 11:43

Quãng đường ô tô đi trong 3 giờ :

45 ⨯ 3 = 135 (km)

Quãng đường xe máy đi trong 3 giờ :

35 ⨯ 3 = 105 (km)

Quãng đường AB dài là :

135 + 105 = 240 (km)

Vậy chọn đáp án D.

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
NN
Xem chi tiết
PM
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
NQ
Xem chi tiết
LL
Xem chi tiết
YY
Xem chi tiết
PN
Xem chi tiết
LV
Xem chi tiết
VO
Xem chi tiết