NT

Một ô tô đã đi được quãng đường 100km. Tính ra ô tô đã tiêu thụ hết 75% số lít xăng có trong thùng. Hỏi phải đổ thêm vào thùng bao nhiêu phần trăm số lít xăng còn lại để vừa đủ cho ô tô đi tiếp quãng đường 100km nữa?
giải nhanh giải đúng nhé và trình bày chi tiết nữa cảm ơn các bạn đã giúp mình

DL
30 tháng 1 2016 lúc 18:33

200%

cho hỏi bạn có phải linh trang học trường tiểu học hải tân lớp 5A ko ?

Bình luận (0)
V1
30 tháng 1 2016 lúc 18:34

Giải:

Giả sử lượng xăng lúc đầu 100 lít.

Số xăng tiêu thụ đi trong 100 km là:

100 x 75 : 100 = 75 lít

Số xăng còn lại là: 100 - 75 = 25 lít

Số lít xăng cần đổ thêm để ô tô đi vừa đủ 100 km nữa là:

75 - 25 = 50 lít

Tỉ số phần trăm lít xăng đổ thêm so với số xăng còn lại là:

50 : 25 = 2 = 200%

ĐS: 200%

Bình luận (0)
V1
30 tháng 1 2016 lúc 18:34

Giải:

Giả sử lượng xăng lúc đầu 100 lít.

Số xăng tiêu thụ đi trong 100 km là:

100 x 75 : 100 = 75 lít

Số xăng còn lại là: 100 - 75 = 25 lít

Số lít xăng cần đổ thêm để ô tô đi vừa đủ 100 km nữa là:

75 - 25 = 50 lít

Tỉ số phần trăm lít xăng đổ thêm so với số xăng còn lại là:

50 : 25 = 2 = 200%

ĐS: 200%

Bình luận (0)
NT
2 tháng 2 2016 lúc 18:35

không cần bạn phải biết đâu đinh linh ạ

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
ML
Xem chi tiết
NT
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết
NH
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết
HR
Xem chi tiết
HR
Xem chi tiết
NM
Xem chi tiết