TQ
Một nhà máy có công suất 20MW. hãy tính công thực hiện của nhà máy điện trong một năm. Mong các bạn giúp đỡ ạ
MN
10 tháng 3 2021 lúc 20:48

\(A=P\cdot t=20\cdot10^6\cdot\left(365\cdot24\cdot60\cdot60\right)=630720\cdot10^{10}\left(J\right)\)

Bình luận (0)
DH
10 tháng 3 2021 lúc 20:48

Công thực hiện của nhà máy trong 1 năm là : 20.60.60.24.365 = 630720000MJ

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
TV
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
NL
Xem chi tiết
VT
Xem chi tiết
PN
Xem chi tiết
NT
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
ZL
Xem chi tiết
QD
Xem chi tiết