HL

Một nguồn điện có suất điện động ξ = 6 V, điện trở trong r = 2 Ω, mạch ngoài có biến trở R. Thay đổi R thì thấy khi R =  R 1 hoặc R = R 2 , công suất tiêu thụ ở mạch ngoài không đổi và bằng 4W,  R 1 và  R 2 bằng

A. R 1 = 1Ω; R 2 = 4Ω

B. R 1 = R 2 =   2Ω

C.  R 1 = 2 Ω; R 2  = 3Ω

D.  R 1 = 3 Ω; R 2 = 1Ω

VN
5 tháng 11 2018 lúc 6:57

Đáp án A

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
PA
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết