HL

Một nguồn điện có suất điện động E = 6 V , điện trở r = 2 Ω , mạch ngoài có điện trở R.

a) Tính R để công suất tiệu thụ ở mạch ngoài P 1 = 4 W .

b) Với giá trị nào của R thì công suất điện tiêu thụ ở mạch ngoài lớn nhất? Tính giá trị đó

VN
30 tháng 9 2019 lúc 8:09

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết