Bài 15. Công suất

NH

Một người kéo thùng hàng nặng 89kg lên cao 5m trong thời gian 15s, bỏ qua ma sát. Tính công, công suất của người đó

H24
17 tháng 3 2022 lúc 21:41

Công của ngừoi đó là

\(A=P.h=10m.h=80.10.5=4000\left(J\right)\) 

Công suất là

\(P=\dfrac{A}{t}=\dfrac{4000}{15}=266,7W\)

Bình luận (0)
MH
17 tháng 3 2022 lúc 21:51

Công của người đó là:

\(A=P.h=10m.h=10.89.5=4450\left(J\right)\)

Công suất người đó là:

\(P=\dfrac{A}{t}=\dfrac{4450}{15}=\dfrac{890}{3}\left(W\right)\)

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
DD
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
TV
Xem chi tiết
MK
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
N7
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
HN
Xem chi tiết