Bài 15. Công suất

HL

Người ta dùng một cần cẩu để nâng một thùng hàng có khối lượng 2500kg . Thời gian cần thiết để nâng vật lên cao đến độ cao 12m là 2 phút . Tính công suất cuẩ cần cầu? Bỏ qua ma sát và các hao phí khác

H24
8 tháng 3 2022 lúc 17:59

Công nâng là

\(A=P.h=10m.h=2500.10.12=300KJ\) 

2p = 120s

Công suất

\(P=\dfrac{A}{t}=\dfrac{300,000\left(J\right)}{120}=2500W\)

Bình luận (8)

Các câu hỏi tương tự
TD
Xem chi tiết
0H
Xem chi tiết
HN
Xem chi tiết
LT
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
HN
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
NK
Xem chi tiết