H24

Một người đi xe máy từ nhà lên huyện với vận tốc 30km/h và đến huyện vào lúc 11 giờ . Cho biết quãng đường từ nhà lên huyện dài 60km và dọc đường anh ta có nghỉ 40 phút . Hỏi anh ta bắt đầu đi từ nhà lúc mấy giờ ? 

 

ML
18 tháng 3 2017 lúc 10:19

Thời gian từ nhà đến huyện nếu không tính thời gian nghỉ là :

60 : 30 = 2 ( giờ )

Anh ta bắt đầu đi từ nha lúc :

11 giờ - 2 giờ - 40 phút = 8 giờ 20 phút 

                                 Đ/S : 8 giờ 20 phút 

Bình luận (0)
DH
2 tháng 5 2021 lúc 20:19

Thời gian từ nhà đến huyện nếu không tính thời gian nghỉ là :

60 : 30 = 2 ( giờ )

Anh ta bắt đầu đi từ nha lúc :

11 giờ - 2 giờ - 40 phút = 8 giờ 20 phút 

                                 Đ/S : 8 giờ 20 phút 

Đúng không

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
NN
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
TT
Xem chi tiết
NQ
Xem chi tiết
NT
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
NA
Xem chi tiết
VY
Xem chi tiết
vy
Xem chi tiết