KS

một người đi xe máy từ A lúc 8 giờ 30 phút và đến B lúc 10 giờ biết quãng đường AB dai 50 km tính vận tốc của xe máy biết tằng giữa đường đi người lái xe dùng lại nghỉ 15 phút

NC
13 tháng 3 2016 lúc 14:10

thời gian đi hết quãng đường ab là:10 giờ -8 giờ 30 phút -15 phút=1 giờ 15 phút

                                   đổi 1 giờ 15 phút = 1,25 giờ

vận tốc của xe máy là:50:1,25=40 (km/gio)

                                                 đáp số :  40 km/giờ

Bình luận (0)
MA
13 tháng 3 2016 lúc 14:10

Thời gian người đó đi xe máy là :

10 giờ - 8 giờ 30 phút - 15 phút = 1 giờ 15 phút

Đổi : 1 giờ 15 phút = 1,25 giờ

Vận tốc xe máy là :

50 : 1,25 = 40 ( km / giờ )

             Đ/s : 40 km / giờ

Bình luận (0)
TH
13 tháng 3 2016 lúc 14:18

Thời gian người đó đi là:

10 giờ - 15 phút - 8 giờ 30 phút = 1 giờ 15 phút

Đổi 1 giờ 15 phút = 1,25 giờ

Vận tốc của xe máy đó là:

50 : 1,25 = 40 ( km / giờ ):

Đáp số:50 km / giờ

Bình luận (0)
PA
13 tháng 3 2016 lúc 14:27

Thời gian đi xe máy của người đó (không kể thời gian nghỉ) là: 10h - 8h30' - 15' = 1h15' = 1,25h

Vận tốc của xe máy là: 50 : 1,25 = 40 (km/h)

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
N2
Xem chi tiết
NH
Xem chi tiết
TT
Xem chi tiết
PT
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
PX
Xem chi tiết
NL
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết
BD
Xem chi tiết