CB

Một người đi xe đạp trong 4 giờ 30 phút được quãng đường 54 km. Một người đi xe máy đi quãng đường đó hết 1,5 giờ. Hỏi mỗi giờ xe máy đi được nhiều hơn xe đạp bao nhiêu ki - lô - mét ?

CK
17 tháng 4 2022 lúc 20:04

đổi 4 giờ 30 phút = 4,5 giờ

vận tốc xe đạp là:

54 : 4,5 = 12 km/giờ

vận tốc xe máy là:

54 : 1,5 = 36 km/giờ

số km mỗi giờ xe máy đi nhiều hơn xe đạp là:

36 - 12 = 24 km

Đ/s: 24 km

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
NL
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết
PD
Xem chi tiết
BN
Xem chi tiết
CN
Xem chi tiết
NA
Xem chi tiết
NT
Xem chi tiết
NA
Xem chi tiết
NP
Xem chi tiết