ZD

một người đi xe đạp , trong 2 giờ đầu mỗi giờ đi được 10,8km, trong 3 giờ tiếp theo mỗi giờ đi được 9,25km. hỏi người đó đã đi được tất cả bao nhiêu ki lô mét???

đầy đủ bài giải ạ 

DG
24 tháng 2 2022 lúc 20:42

Số ki lô mét 3 giờ đầu người đó đi được là :

10,8 x 3 = 32,4 (km)

Số ki lô mét 4 giờ tiếp theo người đó đi được là :

9,52 x 4 = 38,08 (km)

Số ki lô mét người đó đã đi được tất cả là :

32,4 + 38,08 = 70,48 (km)

Đáp số : 70,48 km

Bình luận (3)
DM
24 tháng 2 2022 lúc 20:57

2 giờ đầu đi được số ki-lô-mét là:
         10,8 x 2 = 21,6 (km)
3 giờ sau đi được số ki-lô-mét là:
          9,25 x 3 = 27,75 (km)
Người đó đi được tất cả số ki-lô-mét là:
          27,75 + 21,6 = 49,35 (km)
                              Đáp số: 49,35 km

Bình luận (2)
ZD
24 tháng 2 2022 lúc 20:59

BÀI NÀO ĐÚNG Ạ

Bình luận (1)

Các câu hỏi tương tự
HA
Xem chi tiết
HH
Xem chi tiết
GT
Xem chi tiết
KT
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
NM
Xem chi tiết
TA
Xem chi tiết
SV
Xem chi tiết
LA
Xem chi tiết