H24

Một người đi xe đạp trong 15 phút được 3750 mét. Hỏi với vận tốc đó,người ấy đi được bao nhiêu mét,bao nhiêu ki-lô-gam trong 1 phút?trong 1 giờ

NH
28 tháng 10 2021 lúc 21:09

ơ sao lại ki-lô-gam

Bình luận (0)
DT
28 tháng 10 2021 lúc 21:10

bạn ơi sao lại đi đc ki lô gam?

 

Bình luận (0)
NG
28 tháng 10 2021 lúc 21:12

Đổi: \(t=15'=900s\)

Vận tốc vật: \(v=S:t=3750:900=\dfrac{25}{6}\)m/s

Trong 1 phút=60s quãng đường xe đi được:

    \(\dfrac{25}{6}\cdot60=250\left(m\right)\)

Trong 1h=3600s quãng đường xe đi được:

    \(\dfrac{25}{6}\cdot3600=15000\left(m\right)\)

Bình luận (0)
H24
28 tháng 10 2021 lúc 21:19

ki-lô-mét mình viết nhầm tông cảm

 

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
NL
Xem chi tiết
HM
Xem chi tiết
NL
Xem chi tiết
VD
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết
NQ
Xem chi tiết
NX
Xem chi tiết
PB
Xem chi tiết
TD
Xem chi tiết