SM

Một người đi xe đạp quãng đường dài 18,3 km hết 1,5 giờ. Hỏi cứ đi với vận tốc như vậy thì người đi quãng đường 30,5 km hết bao nhiêu thời gian?

CÁC BẠN GIẢI CHI TIẾT RA GIÚP MÌNH NHÉ! CẢM ƠN CÁC BẠN RẤT NHIỀU!

H24
25 tháng 2 2022 lúc 8:11

Vận tốc người đi xe đạp là:
\(18,3:1,5=12,2\left(km/h\right)\)

Người đó đi quãng đường 30,5km hết:
\(30,5:12,2=2,5\left(giờ\right)\)

Đáp số: 2,5 giờ

Bình luận (2)
N2
25 tháng 2 2022 lúc 8:12

vận tốc xe đi là : \(18,3:1,5=12,2\left(km/gi\text{ờ}\right)\)

 đi quãng đường 30,5 km hết: \(30,5:12,2=2,5\left(gi\text{ờ}\right)\)

Bình luận (3)
H24
25 tháng 2 2022 lúc 8:11

Vận tốc của người đi xe đạp là: 18,3:1,5=12,2 (km/h)

Cứ đi với vận tốc như vậy thì người đi quãng đường 30,5 km hết 30,5:12,2=2,5 giờ 

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
ND
Xem chi tiết
PB
Xem chi tiết
DM
Xem chi tiết
NH
Xem chi tiết
DA
Xem chi tiết
XL
Xem chi tiết
CT
Xem chi tiết
DY
Xem chi tiết
QT
Xem chi tiết